Bambanci tsakanin pp Nonwovens da Spunlaced Nonwovens| JINHAOCHENG

Menene bambance-bambance tsakanin pp nonwovens da maras ɗin ? Menene babban amfani? Bari mu san shi a yau!

PP yana nufin cewa albarkatun ƙasa na masana'anta ba saƙa ne PP, kuma spunlaced wanda ba saƙa masana'anta yana nufin samar da tsari. Waɗannan nau'ikan masana'anta guda biyu waɗanda ba saƙa ba sun bambanta da tsarin fasaha, kuma takamaiman tufa ba su bambanta ba. Yanzu bari mu ƙara magana game da PP nonwovens: ainihin sunan nonwovens ya kamata ya zama marasa saƙa, ko kuma marasa amfani. Domin wani nau'i ne na masana'anta wanda ba ya buƙatar a yi shi da kuma saƙa, sai dai kawai zarra ko filaments na yadudduka suna daidaitawa ko kuma a haɗa su ba tare da izini ba don samar da tsarin net ɗin fiber, sannan kuma an ƙarfafa su ta hanyar injiniya, zafi ko sinadarai.

Halayen marasa saƙa:

Nonwovens karya ta hanyar gargajiya yadi ka'idar, kuma suna da halaye na gajeren fasaha tsari, sauri samar gudun, high fitarwa, low cost, fadi da amfani, da yawa tushen albarkatun kasa da sauransu.

Ana iya raba babban amfanin sa dalla-dalla zuwa:

(1) Magunguna da marasa lafiya: tufafin tiyata, tufafin kariya, jakunkuna, masks, diapers, ɗigon farar hula, goge, tawul ɗin rigar fuska, tawul ɗin sihiri, tawul mai laushi, kayan kwalliya, adibas mai tsafta, pads na tsafta da rigar tsaftar da za a iya zubarwa, da sauransu. .

(2) marasa sakan kayan ado na gida: Tufafin bango, kayan teburi, zanen gado, shimfidar gado, da sauransu.

(3) Yadudduka waɗanda ba saƙa don sutura: sutura, suturar mannewa, floc, saita auduga, kowane nau'in tallafin fata na roba, da sauransu.

(4) Masana'antu marasa saƙa; kayan tacewa, kayan kariya, jakunkuna na siminti, geotextiles, yadudduka masu rufi, da sauransu.

(5) Noma nonwovens: amfanin gona kariya zane, seedling kiwon da zane, ban ruwa zane, thermal insulation labule, da dai sauransu.

(6) sauran yadudduka waɗanda ba saƙa: sarari auduga, thermal insulation kayan, linoleum, hayaki tace, jakunkuna, shayi bags, da dai sauransu.

Nau'in maras saka

Dangane da tsarin samarwa daban-daban, ana iya raba yadudduka marasa sakawa zuwa:

1. Spunlaced nonwovens: Ana fesa ruwa mai ƙarfi mai ƙarfi akan layi ɗaya ko fiye na hanyar sadarwa na fiber don sanya zarurukan maɗaukaka da juna, ta yadda hanyar sadarwar fiber ɗin za ta iya ƙarfafa kuma ta sami wani ƙarfi.

2. Zafin da ba a saƙa ba: yana nufin ƙara kayan haɓakawa na fibrous ko powdery zafi-narke kayan ƙarfafawa zuwa gidan fiber, sa'an nan kuma dumama, narkewa da sanyaya don ƙarfafa masana'anta.

3. Bangaran iska guguwa netted masana'anta mara saƙa: kuma aka sani da takarda mara ƙura, busassun takarda mara saƙa. Yana amfani da fasahar hanyar sadarwa ta iska don sassauta igiyar fiberboard ɗin itace zuwa yanayin fiber guda ɗaya, sannan ta yi amfani da hanyar kwararar iska don sanya fiber agglomerate akan labulen gidan yanar gizo, sannan ta ƙarfafa fiber ɗin ta zama zane.

4. rigar da ba a saka ba: albarkatun fiber da aka sanya a cikin ruwa suna kwance a cikin fiber guda ɗaya, kuma a lokaci guda, kayan albarkatun fiber daban-daban suna haɗuwa don yin ɓangaren ƙwayar fiber dakatarwa, wanda aka kai shi zuwa tsarin netting. , kuma fiber ɗin yana raga kuma an ƙarfafa shi cikin zane a cikin yanayin rigar.

5. Spunbonded nonwovens: bayan da polymer da aka extruded da kuma miƙa zuwa samar da wani ci gaba filament, da filament ne dage farawa a cikin wani net, sa'an nan ta hanyar kai bonding, thermal bonding, sinadaran bonding ko inji ƙarfafa, cibiyar sadarwa zama ba saka.

6. Narke-busa nonwovens: da fasaha tsari ne kamar haka: polymer ciyar-narke extrusion-fiber samuwar-fiber sanyaya-nett-ƙarfafa cikin tufafi.

6. Yadudduka mai nau'in nau'in nau'in nau'in nau'i: nau'i ne na busassun busassun busassun masana'anta. Yadudduka mai nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau’in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’i) yana amfani da tasirin huda na allura don ƙarfafa net ɗin fiber mai laushi zuwa cikin zane.

8. Saƙa-saƙa nonwovens: wani nau'i na busassun nonwovens, wanda ke amfani da tsarin warp saka coils don ƙarfafa masana'anta, yarn Layer, kayan da ba a saka ba (kamar filastik zanen gado, siririn filastik foil, da dai sauransu) ko haɗuwa zuwa ga masana'anta. yi nonwovens.

A sama akwai gabatarwar bambanci tsakanin pp marasa saƙa da spunlaced nonwovens. Idan kana son ƙarin sani game da spunlaced nonwovens, da fatan za a ji daɗin tuntuɓar mu.

Fromari daga Fayil ɗinmu


Lokacin aikawa: Maris 31-2022
WhatsApp Taron Yanar Gizo!